- 22/04/2024 09:31:00 PM
- Đã xem: 80
- Phản hồi: 0
Từ năm 2011, huyện Vĩnh Linh bắt tay vào thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới (NTM). Suốt 13 năm qua, bằng tinh thần “quyết liệt, sáng tạo, bài bản”, công cuộc xây dựng những miền quê đáng sống ở địa phương đã thu về thành tựu đáng kể. Đời sống vật chất, tinh thần người dân ngày càng được nâng cao, diện mạo nông thôn khởi sắc, hạ tầng KT-XH được cải thiện, an ninh được giữ vững, tình làng - nghĩa xóm gắn bó keo sơn. Huyện Vĩnh Linh cũng đã xác định, năm 2024 sẽ về đích huyện NTM. Địa phương đang bứt phá, vươn lên, quyết tâm hiện thực hóa khát vọng, để Vĩnh Linh sẽ luôn là điểm sáng về phát triển KT-XH ở khu vực phía Bắc tỉnh Quảng Trị.